Webboard

preedaning

IP :

กลุ่มผู้ใช้งาน : ผู้ใช้ทั่วไป

27/10/2010

: ถาม : กรณีกำหนดคลอดอยู่ในช่วงที่กำลังว่างงานจะยังคงได้รับสิทธิ์ใดบ้าง
เมื่อ : 01/12/2010 17:16:15

ตอนนี้กำลังตั้งครรภ์ได้ 4 เดือน กำหนดคลอดประมาณ กลางเดือน พ.ค. 2554
แต่จะลาออกจากงานตั้งแต่วันที่ 1 ม.ค. 2554 และต้องการสมัครเป็นผู้ประกันตนตามมาตรา 39 ค่ะมีคำถามดังนี้ค่ะ
? ต้องรายงานตัวเพื่อรับเงินชดเชยกรณีว่างงานเมื่อไหร่
? การสมัครเป็นผู้ประกันตนตามมาตรา 39 ต้องทำอย่างไร เมื่อไหร่

- ถ้ายื่นขอเป็นผู้ประกันตนตามมาตรา 39 ก่อนวันคลอด (กำหนดคลอดประมาณกลางเดือน พ.ค. 2554)
  ? ณ วันคลอดจะยังถือว่าเป็นผู้ประกันตนตามมาตรา 33 หรือไม่
  ? จะได้รับเงินสงเคราะห์การหยุดงานเพื่อการคลอดหรือไม่ ถ้าได้จะได้เท่าไหร่
 

Page 1 of 0 (0 topics) 
Page 1 of 0 (0 topics) 

กรุณาล็อกอินเข้าระบบก่อน จึงจะสามารถแสดงความคิดเห็นได้ คลิ๊ก ที่นี่ เพื่อเข้าสู่ระบบ

Copyright (c) 2009 Social Security Office. All right reserved.
สำนักงานประกันสังคม กระทรวงแรงงาน 88/28 หมู่ 4 ถ.ติวานนท์ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000
หากมีข้อสงสัยในการเข้าสู่ระบบ ติดต่อที่ e-mail:  helpdesk@sso.go.th
หากต้องการสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับงานประกันสังคม ติดต่อที่ e-mail:  info@sso.go.th  
นโยบายเว็บไซต์ | การปฏิเสธความรับผิด

Valid XHTML 1.0 Transitional Totally Valid WCAG1.0 A
build 2.0 20120529 172.16.11.193